Click vào để trở lại trang tin
FB | DIỄN ĐÀN | TRANG TIN | THỊ TRƯỜNG | TÌM KIẾM      

Go Back   macvn.com > Thị trường > Chuyện cảnh giác
Đăng ký Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chuyện cảnh giác Nơi tập trung các kinh nghiệm mua bán Táo và các phản hồi về khu vực mua bán của macvn

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 20-12-2011, 08:14 AM   #11
Kendy_nd
www.kendy.biz

Kendy_nd's Avatar

Thứ tự: 28177
iĐangCó: MBP 990, MB466
Bài: 510
Cảm ơn: 336
Được cảm ơn 230 lần / 105 bài.
Kendy_nd is on a distinguished road
Send a message via AIM to Kendy_nd Send a message via MSN to Kendy_nd Send a message via Yahoo to Kendy_nd Send a message via Skype™ to Kendy_nd

Nếu là em đi mua máy, em chỉ quan tâm máy còn mới không? đồ nguyên bản không? còn bảo hành bao lâu? giá cả thế nào? vậy là được, còn với em họ bóc ra kiểm tra trước 1 vài ngày cũng chả sao chúc bác sớm giải quyết xong vụ này để vui vẻ ăn tết
(Những) thành viên sau đây cảm ơn Kendy_nd vì bài viết có ích này
techland (20-12-2011)
Old 20-12-2011, 09:16 AM   #12
AoI
iMember

Thứ tự: 8911
iĐangCó:
Bài: 43
Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 16 lần / 13 bài.
AoI is on a distinguished road

Trích:
Nguyên văn bởi Kendy_nd View Post
Nếu là em đi mua máy, em chỉ quan tâm máy còn mới không? đồ nguyên bản không? còn bảo hành bao lâu? giá cả thế nào? vậy là được, còn với em họ bóc ra kiểm tra trước 1 vài ngày cũng chả sao chúc bác sớm giải quyết xong vụ này để vui vẻ ăn tết
Khổ, nhưng khách bây giờ toàn thuộc loại Vip cơ ạ, mua thì thích bóc seal, bóc ra có điểm chết hoặc có lỗi thì đòi đổi con khác, có cho người bán kiểm tra hàng lúc nhập đâu, có bóc ra kiểm tra thì kêu là hàng cũ đóng mới, ép hết cái phần rủi ro cho người bán cơ ạ, cứ nói là lỗi được BH nhưng có 1-2 điểm chết cũng ko có chuyện BH đâu ạ, đến FPT nó bán hàng ra cũng phải bóc hộp ra test sơ qua 1 lượt rồi dán tem chứ đố bác nào mua được cái nokia nào có cái seal đấy,
AoI vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
(Những) thành viên sau đây cảm ơn AoI vì bài viết có ích này
techland (20-12-2011)
Old 20-12-2011, 09:20 AM   #13
hoanv
iMember Semi-Pro

hoanv's Avatar

Thứ tự: 18862
iĐangCó:
Bài: 155
Cảm ơn: 80
Được cảm ơn 55 lần / 21 bài.
hoanv is on a distinguished road

Trích:
Nguyên văn bởi duongtran View Post
ra nước ngoài mua cũng vậy ..... trừ vào Apple Store US chính thức thì còn seal và chưa active, ko thì cứ mua của Viettel và Vina đi bạn cho lành. Hàng xách tay thì ko cái này thì cái kia, active rồi là chuyện thường chẳng vấn đề gì, hàng mang US, AU về nguyên seal mà vẫn bị active nói chi là. Cái máy bạn kiểm tra long lanh có mùi mới thế là nó mới chạy đâu mà thoát đc, ai làm đc mùi mới của Apple đâu, mùi khét khét, anh e trong macvn này chắc ko ít người biết đc cái mùi đặt trưng này .........
Bạn nói thế mình không đồng ý chút nào. Mìnhl à khách hàng bỏ tiền ra mua 1 SP mới mà cái mình cần đương nhiên là chất lượng SP và cả sự "Mới 100%" của nó nữa. Bạn bảo là hàng chỉ cần ngon lành... mà ai đó đã sờ vào, đã dùng rồi hay đã thay gì đó (chưa dùng mà thay đồ) thì máy hoàn toàn vẫn còn mùi mới. Như vậy quyền lợi của khách hàng là gì?
Nói chung tôi đã bỏ tiền ra mua thì máy fai là mới 100% nếu đã acctive thì noi như máy đã bị chọc ngoáy, sửa chữa, hoặc dùng rồi (vì chả có đứa cửa hàng nào dở hơi lôi hết máy ra acctive cho vui cả mà không làm gì)
Hi vọng máy chủ thớt ko sao!
hoanv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
(Những) thành viên sau đây cảm ơn hoanv vì bài viết có ích này
nobinhga (20-12-2011)
Old 20-12-2011, 09:23 AM   #14
hoanv
iMember Semi-Pro

hoanv's Avatar

Thứ tự: 18862
iĐangCó:
Bài: 155
Cảm ơn: 80
Được cảm ơn 55 lần / 21 bài.
hoanv is on a distinguished road

Trích:
Nguyên văn bởi AoI View Post
Khổ, nhưng khách bây giờ toàn thuộc loại Vip cơ ạ, mua thì thích bóc seal, bóc ra có điểm chết hoặc có lỗi thì đòi đổi con khác, có cho người bán kiểm tra hàng lúc nhập đâu, có bóc ra kiểm tra thì kêu là hàng cũ đóng mới, ép hết cái phần rủi ro cho người bán cơ ạ, cứ nói là lỗi được BH nhưng có 1-2 điểm chết cũng ko có chuyện BH đâu ạ, đến FPT nó bán hàng ra cũng phải bóc hộp ra test sơ qua 1 lượt rồi dán tem chứ đố bác nào mua được cái nokia nào có cái seal đấy,
Đồng ý với trường hợp này cửa hàng nên nói cho người mua biết là máy đã được bóc ra kiểm tra, acctive. CHứ đừng lúc nào cũng kêu là máy mới 100% khách mua tự tay bóc seal.... rồi sau đó khách hàng cầm 1 cục tức...
hoanv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Old 20-12-2011, 10:21 AM   #15
Lucie Trần
No Love ...

Lucie Trần's Avatar

Thứ tự: 52583
iĐangCó: Sold Out
Nơi cư trú: No Home
Bài: 141
Cảm ơn: 64
Được cảm ơn 12 lần / 9 bài.
Lucie Trần is on a distinguished road

thì lúc đi mua đã nói là mua con mới nguyên seal 100%. còn cả vụ bảo hành nữa. nếu như bác bỏ chừng 20chai ra để đổi đc nv bác có yên lòng k? dù biết và xài máy mình còn ngon nhưng trong lòng bác vẫn k yên đấy chứ. vẫn lo lắng chứ bộ. còn ai mà xem 20chai là cỏ rác thì họ sẽ nghỉ khác . Chia buồn cùng bác !!
Lucie Trần vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Old 20-12-2011, 10:44 AM   #16
nhat_datz_all
iMember Pro

Thứ tự: 36731
iĐangCó:
Bài: 276
Cảm ơn: 27
Được cảm ơn 46 lần / 35 bài.
nhat_datz_all is on a distinguished road

Bạn Lucie Trần dethg qá <3......
nhat_datz_all vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Old 20-12-2011, 12:37 PM   #17
virgolee2209
iMember

virgolee2209's Avatar

Thứ tự: 10674
iĐangCó:
Bài: 46
Cảm ơn: 5
Được cảm ơn 16 lần / 7 bài.
virgolee2209 is on a distinguished road

thấy Techland trong cộng đồng MacVN cũng uy tín mà. Hy vọng là không vì chút lợi nhuận ....
virgolee2209 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
(Những) thành viên sau đây cảm ơn virgolee2209 vì bài viết có ích này
techland (20-12-2011)
Old 20-12-2011, 12:52 PM   #18
xichphiho
Không Sơn Phá

xichphiho's Avatar

Thứ tự: 47571
iĐangCó: Macbook Pro 13' Retina
Nơi cư trú: Berlin/Germany
Bài: 487
Cảm ơn: 196
Được cảm ơn 352 lần / 209 bài.
xichphiho is on a distinguished road

Trích:
Nguyên văn bởi nhat_datz_all View Post
Bạn Lucie Trần dethg qá <3......
Dzấy gái nà czứ cuống cả nên

xichphiho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Old 20-12-2011, 14:46 PM   #19
so_blue
iMember

Thứ tự: 53264
iĐangCó: Macbook Pro 15" 2011-A1286
Bài: 34
Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 4 lần / 4 bài.
so_blue is on a distinguished road
Send a message via Yahoo to so_blue

Trích:
Nguyên văn bởi duongtran View Post
ra nước ngoài mua cũng vậy ..... trừ vào Apple Store US chính thức thì còn seal và chưa active, ko thì cứ mua của Viettel và Vina đi bạn cho lành. Hàng xách tay thì ko cái này thì cái kia, active rồi là chuyện thường chẳng vấn đề gì, hàng mang US, AU về nguyên seal mà vẫn bị active nói chi là. Cái máy bạn kiểm tra long lanh có mùi mới thế là nó mới chạy đâu mà thoát đc, ai làm đc mùi mới của Apple đâu, mùi khét khét, anh e trong macvn này chắc ko ít người biết đc cái mùi đặt trưng này .........
bác nói ko đúng rồi, bác nên nhớ hàng xịn vn đang xài là của nước ngoài đem về nhá.....bác muốn mua cái gì của apple ko? mình cầm về thử cho bác, nếu có bất cứ cái gì bên trong mà ko phải mới toanh thì mình tặng bác luôn cái máy (ngoại trừ máy bị lỗi khi sản xuất) và apple bên này nếu trong thời gian bảo hành mà máy có vấn đề, nếu nó cảm thấy đc là nó đổi cái mới tại chỗ chứ ko đem sửa siếc gì hết nhá, và bằng chứng là bạn mình bị rớt cái đt màn hình nứt hết ko cảm ứng đc và đem vào lý ra là ko đc bảo hành nhưng nó vẫn đổi cái đt mới với đk nghe buồn cười là chỉ đc đổi lần này, lần sau phải đóng $250 nếu muốn lấy đt mới
Máy nghe nhạc: Touch 2 3
so_blue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Old 20-12-2011, 15:40 PM   #20
hanibal
 MAC f o r e v e r 

hanibal's Avatar

Thứ tự: 370
iĐangCó: Macbook Pro | Macmini Sever | Apple Cinema 30"...
Nơi cư trú: HANOI
Bài: 2,710
Cảm ơn: 1,250
Được cảm ơn 1,038 lần / 693 bài.
hanibal is on a distinguished road
Send a message via Yahoo to hanibal

Techland dạo này có nhiều topic nhỉ, chưa bàn đến chuyện đúng sai, nhưng thực sự em nghĩ Techland nên rà soát lại bản thân.
hanibal vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
(Những) thành viên sau đây cảm ơn hanibal vì bài viết có ích này
techland (20-12-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài