Click vào để trở lại trang tin
FB | DIỄN ĐÀN | TRANG TIN | THỊ TRƯỜNG | TÌM KIẾM      

Go Back   macvn.com > Thị trường > Chuyện cảnh giác
Đăng ký Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chuyện cảnh giác Nơi tập trung các kinh nghiệm mua bán Táo và các phản hồi về khu vực mua bán của macvn

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-08-2011, 16:09 PM   #21
applepro2801
iNewbie

applepro2801's Avatar

Thứ tự: 42097
iĐangCó:
Bài: 2
Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 2 lần / 2 bài.
applepro2801 is on a distinguished road

Rất nghi ngờ??? Liệu có phải "anh Đông" này tự lăng xê không??? chẳng có ai tự nhiên chê chỗ này rồi khen chỗ kia trong 1 bài như thế này. Cứ sửa tốt thì khách hàng sẽ tìm đến chứ trò này...
applepro2801 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-08-2011, 16:22 PM   #22
applepro2801
iNewbie

applepro2801's Avatar

Thứ tự: 42097
iĐangCó:
Bài: 2
applepro2801 is on a distinguished road

Bạn này không hiểu gì về bảo hành rồi, Việt Nam chỉ là nước thứ 3 thôi, hỏng gì thì phải đặt hàng từ Sing về, đâu có kho dự trữ như nước ngoài mà thay ngay.
applepro2801 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2011, 01:57 AM   #23
kod88vn
iMember Semi-Pro

Thứ tự: 41511
iĐangCó: MBP, MBA, iMac, iPhone, iPod, iPad
Bài: 136
Cảm ơn: 12
Được cảm ơn 111 lần / 65 bài.
kod88vn is on a distinguished road

Trích:
Nguyên văn bởi mr.kent View Post
Trước đây mình cũng mang con iBook 14" ra đó sửa. nghi bị hỏng ổ cứng nhưng nhà k có đồ để test nên mang qua đó. Bên bảo hành giữ máy gần 1 tháng nhưng không chủ động liên lạc với mình, mình phải tự gọi điện để nhắc cũng như cập nhật tiến độ sửa chữa. Lần cuối cùng mình gọi ra thì nhận được câu trả lời là đã thử thay hdd khác vào nhưng vẫn bị lỗi như vậy và không thể nào xác định được nguyên nhân. Mình đành đến lấy máy về mà trong lòng buồn vô hạn. Nghĩ thế nào vẫn cố qua nhà bạn mượn cái hdd để test thử. Ai dè thay vào cài snow leopard chạy phe phé.
Sau vụ việc ấy thì đánh giá rất thấp chất lượng bảo hành của FPT đào tấn.
Đọc chuyện cụa bác khiếp thật đấy. Em là e quá quen với kiểu quan liêu cụa VN nói chung và FPT nói riêng, coi khách hàng như cỏ rác. Vấn đề là ở VN ko có cơ quan bảo vệ người tiên dùng (hoặc chỉ để làm kiểng) nên bác phải tự trang bị kiến thức thôi. Em thì e ko khuyên bác tháo máy ra nghịch nhưng với kinh nghiệm cụa e thì đụng chuyện là clean install lại OS hết
kod88vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-08-2011, 11:27 AM   #24
catcat
iMember

Thứ tự: 12484
iĐangCó:
Bài: 34
Cảm ơn: 36
Được cảm ơn 3 lần / 3 bài.
catcat is on a distinguished road

Tôi thực sự ghét bọn FPT Đào Tấn...............
catcat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-08-2011, 14:09 PM   #25
nofearhung_89
iMember Pro

nofearhung_89's Avatar

Thứ tự: 14525
iĐangCó: mấy quả táo tầu lỗi thời T,.T
Nơi cư trú: HN sì tì
Bài: 391
Cảm ơn: 1,001
Được cảm ơn 357 lần / 209 bài.
nofearhung_89 is on a distinguished road

Em đã từng sữa 1 em MBP 2.4 8600Gt bị chết VGA, đóng lại hết hơn 2tr, về bật không chạy OS được, cài cắm lại đủ kiểu cũng ko xong, thay HDD khác boot vào thì lại bình thường, kiểm tra lại thi thấy chip 2.4->2.2, chắc chắn là đã bị tráo main board. Nếu như vậy thì theo các bác là em nên ra ngoài sửa hay vào hãng? Còn bác nào sửa máy cho bạn em làm như vậy thì tự biết, và cũng có tham gia mua bán trên MacVN. Còn với em thì sẽ không quay lại đấy để sửa chữa gì hết nữa
Y!m: [email protected]
Gmail: [email protected]
nofearhung_89 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-09-2011, 15:41 PM   #26
mr.kent
iMember

Thứ tự: 13509
iĐangCó:
Bài: 34
Cảm ơn: 9
Được cảm ơn 8 lần / 6 bài.
mr.kent is on a distinguished road

Trích:
Nguyên văn bởi songhonetcom View Post
Ibook của bác chạy được snow leopard lận cơ ah chắc hôm nào phải thỉnh giáo
ủa bức xúc nên đánh lộn bác ạ. máy em chạy Leopard
mr.kent vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-02-2012, 17:21 PM   #27
levanluyen
iNewbie

Thứ tự: 52721
iĐangCó:
Bài: 12
levanluyen is on a distinguished road

Trích:
Nguyên văn bởi catcat View Post
Tôi thực sự ghét bọn FPT Đào Tấn...............
Tôi thấy cái top này chắc là do bạn Đông hay đối thủ của FPT lập ra để chơi đểu nhau ấy mà.Còn sửa ở đâu chẳng thế .Tùy vụ nào khó hay dễ thôi.Vụ khó thì ở đâu làm chẳng thối chẳng lâu. Tốt nhất là đừng có lập ra mấy cái top kiểu này. Vì chúng ta là những người làm ăn không có thời gian đi chửi nhau hay đá đểu ...
levanluyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 00:21 AM   #28
Casper
iChothìXin

Casper's Avatar

Thứ tự: 8142
iĐangCó:
Nơi cư trú: HaNoi
Bài: 229
Cảm ơn: 203
Được cảm ơn 159 lần / 54 bài.
Casper is on a distinguished road

Trích:
Nguyên văn bởi applepro2801 View Post
Rất nghi ngờ??? Liệu có phải "anh Đông" này tự lăng xê không??? chẳng có ai tự nhiên chê chỗ này rồi khen chỗ kia trong 1 bài như thế này. Cứ sửa tốt thì khách hàng sẽ tìm đến chứ trò này...
Trích:
Nguyên văn bởi levanluyen View Post
Tôi thấy cái top này chắc là do bạn Đông hay đối thủ của FPT lập ra để chơi đểu nhau ấy mà.Còn sửa ở đâu chẳng thế .Tùy vụ nào khó hay dễ thôi.Vụ khó thì ở đâu làm chẳng thối chẳng lâu. Tốt nhất là đừng có lập ra mấy cái top kiểu này. Vì chúng ta là những người làm ăn không có thời gian đi chửi nhau hay đá đểu ...
Không hiểu các bạn tiếp xúc với bên 15C đào tấn bao nhiêu lần , bảo hành sữa chữa bao nhiêu lần ở đấy và cả ở bên a Đông chưa mà cứ bình thản phán xằng topic này là cái trò PR .
Đồng chí chủ topic cũng chỉ đưa ra nhận xét và tình cảnh của mình khi sử dụng dịch vụ ở 2 nơi và muốn nêu ra vấn đề để mọi người cùng suy xét và tự chọn cho mình 1 dịch vụ tốt nhất .
Tôi cũng là người làm dịch vụ và buôn bán sản phẩm Apple từ lâu ,mà nói chung quy lại một câu là làm ngành dịch vụ chẳng khác gì làm dâu trăm họ. Có người khen kẻ chê ,và chẳng ai hoàn hảo đc 100% cả.
Tôi cũng đã sử dụng dịch vụ bảo hành vả cả sữa chữa ở 15C Đào Tấn rất nhiều lần ,tất nhiên ko phải lần nào cũng tốt đẹp,nhưng tôi cũng ko có điều gì phàn nàn về họ cả. Sửa chữa dịch vụ thì tất nhiên họ phải có công và tất cả đều là sự thoả thuận giữa 2 bên ,họ có ép anh phải sửa ở chỗ họ đâu.Tôi cũng sửa máy ở đó tùy từng trường hợp và dịch vụ hậu mãi bảo hành sau sữa chữa của họ cũng rát tốt so với giá tiền mình bỏ ra. Nếu anh ko bằng lòng có thể ra chỗ khác sửa chữa ko ai bắt ép anh cả.
Ở bên anh Đông thì tôi cũng rất tin tưởng với trình độ và đạo đức nghề nghiệp của anh nên tôi cũng giới thiệu rất nhiều anh em trên diễn đàn sử dụng dịch vụ ở đó. Các anh chẳng có tí trải nghiệm và kiến thức gì về những vấn đề này mà cứ thích phán như thánh như tướng...đấy là cách thể hiện anh có là người tiêu dùng thông thái hay ko...trên khắp macvn hay những diễn đàn khác vấn đề này chẳng phải có ít người nói , mọi sự khen chê cũng chỉ để anh em có thêm chút kinh nghiệm và lựa chọn dịch vụ thích hợp với mình.Đôi điều muốn nói như thế....
4 thành viên sau đây cảm ơn bạn Casper đã viết bài có ích này:
abcslayer (03-02-2012), Mac18 (03-02-2012), nguyenhunga5 (09-07-2012), xichphiho (03-02-2012)
Old 03-02-2012, 10:19 AM   #29
hanibal
 MAC f o r e v e r 

hanibal's Avatar

Thứ tự: 370
iĐangCó: Macbook Pro | Macmini Sever | Apple Cinema 30"...
Nơi cư trú: HANOI
Bài: 2,710
Cảm ơn: 1,252
Được cảm ơn 1,039 lần / 694 bài.
hanibal is on a distinguished road
Send a message via Yahoo to hanibal

Bài viết chỉ là nêu lên 1 kinh nghiệm cho bà con thôi, ko nên đả kích lẫn nhau!
hanibal vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2012, 14:53 PM   #30
Le2000
iMember

Thứ tự: 7036
iĐangCó:
Bài: 91
Cảm ơn: 10
Được cảm ơn 68 lần / 13 bài.
Le2000 is on a distinguished road

Lâu lắm mới vào topic này, hum nay vừa qua chỗ bác Đông để sửa cái bàn phím và kiểm tra lại cái cảm biến sleep của máy thì được nghe bác Đông hỏi bảo anh lập cái topic gì mà xôn xao cả macvn rồi có có người bảo là bác lập topic để pr cho em.
Hài vãi chưởng, cái chuyện chỗ An Đông laptop chuyên sửa chữa laptop thì có từ lâu rồi.
Và cái quan trọng là chả phải tôi mà nhiều người ở macvn thì cũng biết tiếng An Đông laptop sửa chữa ra sao, bh có chu đáo hay không.
Còn nói thẳng ra là chả thằng nào lại đi chê cái dịch vụ BH sửa chữa của Apple cả.
Nhưng vấn đề là với cái kiểu phán như bố đời của nhân viên FPT 15 Đào Tấn thì đúng là chỉ có ở VN chứ ở bên nước ngoài thì cái thằng nhân viên đó nó đuổi thẳng cổ từ lâu rồi.
Chốt hạ lại ai tin thì tin ai không tin thì thôi riêng tôi thì tôi cạch mặt thằng mất dạy FPT cho nhanh, ông nào thích làm chuột bạch mất tiền ngu cho chúng nó thì cứ thoải mái mà vô đó. 1 lần như vậy là đủ tởn rồi.
Le2000 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài