Click vào để trở lại trang tin
FB | DIỄN ĐÀN | TRANG TIN | THỊ TRƯỜNG | TÌM KIẾM      

Go Back   macvn.com > Macintosh OS > area 51
Đăng ký Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

area 51 Hack, Mod, Overclock, Underclock, Undervolt... your Mac!

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-01-2013, 12:46 PM   #1
Dinhlambk_k2011
iNewbie

Dinhlambk_k2011's Avatar

Thứ tự: 74567
iĐangCó: Đang tìm
Bài: 2
Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần / 0 bài.
Dinhlambk_k2011 is on a distinguished road
Default Mod aircooling và watercooling cho macbook pro

Đã bao lần bạn đã xót xa e máy Mac thân yêu của mình khi Body temp của e ấy lên cao. Đã bao lần bạn thấy có lỗi với em nó khi chạy ứng dụng nặng hay chơi game vào 1 trưa hè nắng nóng. Bạn đã nghĩ đến dùng quạt,coolball, đặt trên bàn nhôm thậm chí là đục lỗ trên vỏ(T-T)! Đã đến lúc bạn nên quên hết những biện pháp vớ vẩn đó đi. Lần đầu tiên xuất hiện trên macvn này. Một sản phẩm của BK handmade team. Đế tản nhiệt được gắn mác " designed for Mac only". Hệ thống này bao gồm 2 quạt công suất cực mạnh 18W!!! Quá lớn đúng ko? Bạn lo lắng về độ tiêu thụ năng lượng của nó? Không vấn đề gì, quạt được thiết kế để hoạt động với phổ cực kì rộng. Công suất có thể biến thiên trong khoảng từ 5-18W. Có hai chế độ hoạt động cho bạn lựa chọn là Idle và High Performance. Chỉ có vậy thôi ư, không, đó chưa là gì cả. Yếu tố chính làm nên sự khác biệt đó là lớp tản nhiệt đặc chế làm bằng Đồng nguyên chất. Nếu chỉ mỗi Cu thôi ư, chả để làm gì. 1 luồng nước mát lạnh chảy ở trong lòng nó mới tạo ra sự khác biệt. Sử dụng 1 hệ thống bơm hoàn lưu để điều khiển dòng Coolant đem cái mát lạnh đến từng ngóc ngách trong hệ thống. Nỗi lo của bạn về nhiệt độ sẽ tan biến như chưa từng tồn tại. Còn 1 chức năng khác tôi muốn giới thiệu với các bạn đó là hệ thống điều chỉnh góc nhìn tự động. Điều mà thậm chí hãng tản nhiệt danh tiếng Cooler Master còn phải để ở chế độ bằng tay trên các dòng tản nhiệt cao cấp của mình. Còn nếu là bạn là người thích cái đẹp, bạn yêu thích vũ điệu của ánh sáng. Bạn đã có nó rồi đấy. Với dàn đèn LeD được thiết kế chuyên dụng hoạt động theo mức độ làm việc của hệ thống với màu xanh êm dịu khi hoạt động ở chế độ Normal và màu đỏ rực cháy khi hoạt động ở chế độ hiệu năng cao, đảm bảo sẽ làm hài lòng kể cả những người khó tính nhất.
Old 11-01-2013, 13:55 PM   #2
killed
iMember Pro

Thứ tự: 675
iĐangCó:
Bài: 370
Cảm ơn: 217
Được cảm ơn 145 lần / 89 bài.
killed is on a distinguished road

Quảng cáo cho cái hình để hình dung coi
killed vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-01-2013, 09:05 AM   #3
Dinhlambk_k2011
iNewbie

Dinhlambk_k2011's Avatar

Thứ tự: 74567
iĐangCó: Đang tìm
Bài: 2
Dinhlambk_k2011 is on a distinguished road
Default Dấu chấm hết của bài toán tản nhiệt cho macbook

Đã bao lần bạn đã xót xa e máy Mac thân yêu của mình khi Body temp của e ấy lên cao. Đã bao lần bạn thấy có lỗi với em nó khi chạy ứng dụng nặng hay chơi game vào 1 trưa hè nắng nóng. Bạn đã nghĩ đến dùng quạt,coolball, đặt trên bàn nhôm thậm chí là đục lỗ trên vỏ(T-T)! Đã đến lúc bạn nên quên hết những biện pháp vớ vẩn đó đi. Lần đầu tiên xuất hiện trên tinhte này. Một sản phẩm của BK handmade team. Đế tản nhiệt được gắn mác " designed for Mac only". Hệ thống này bao gồm 2 quạt công suất cực mạnh 18W!!! Quá lớn đúng ko? Bạn lo lắng về độ tiêu thụ năng lượng của nó? Không vấn đề gì, quạt được thiết kế để hoạt động với phổ cực kì rộng. Công suất có thể biến thiên trong khoảng từ 5-18W. Có hai chế độ hoạt động cho bạn lựa chọn là Idle và High Performance. Chỉ có vậy thôi ư, không, đó chưa là gì cả. Yếu tố chính làm nên sự khác biệt đó là lớp tản nhiệt đặc chế làm bằng Đồng nguyên chất. Nếu chỉ mỗi Cu thôi ư, chả để làm gì. 1 luồng nước mát lạnh chảy ở trong lòng nó mới tạo ra sự khác biệt. Sử dụng 1 hệ thống bơm hoàn lưu để điều khiển dòng Coolant đem cái mát lạnh đến từng ngóc ngách trong hệ thống. Nỗi lo của bạn về nhiệt độ sẽ tan biến như chưa từng tồn tại.

Sơ đồ nguyên lí của sản phẩm
Còn 1 chức năng khác tôi muốn giới thiệu với các bạn đó là hệ thống điều chỉnh góc nhìn tự động. Điều mà thậm chí hãng tản nhiệt danh tiếng Cooler Master còn phải để ở chế độ bằng tay trên các dòng tản nhiệt cao cấp của mình.

Cơ cấu điều chỉnh góc nhìn bằng visme
Còn nếu là bạn là người thích cái đẹp, bạn yêu thích vũ điệu của ánh sáng. Bạn đã có nó rồi đấy. Với dàn đèn LeD được thiết kế chuyên dụng hoạt động theo mức độ làm việc của hệ thống với màu xanh êm dịu khi hoạt động ở chế độ Normal và màu đỏ rực cháy khi hoạt động ở chế độ hiệu năng cao, đảm bảo sẽ làm hài lòng kể cả những người khó tính nhất.
Old 02-02-2015, 19:25 PM   #4
ntson28
iNewbie

Thứ tự: 93689
iĐangCó:
Bài: 1
ntson28 is on a distinguished road

ảnh chết rồi
ntson28 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-04-2016, 21:50 PM   #5