Click vào để trở lại trang tin
FB | DIỄN ĐÀN | TRANG TIN | THỊ TRƯỜNG | TÌM KIẾM      

Go Back   macvn.com > Thị trường > Chuyện cảnh giác
Đăng ký Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chuyện cảnh giác Nơi tập trung các kinh nghiệm mua bán Táo và các phản hồi về khu vực mua bán của macvn

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-10-2011, 15:14 PM   #1
winnd4spd
iActiveMember

winnd4spd's Avatar

Thứ tự: 23591
iĐangCó:
Nơi cư trú: United Kingdom
Bài: 1,106
Cảm ơn: 1,128
Được cảm ơn 869 lần / 315 bài.
winnd4spd is on a distinguished road
Send a message via AIM to winnd4spd
Default Góp ý box chuyện cảnh giác

Vừa xong em đọc qua một vài bài trong đó có bài của shop dunk và Techland. Nói chung là em cũng chẳng bênh khách hàng hay người bán nhưng mà để thuận tiện cho người đọc sau khi 2 bên đã đối chất xong hoặc đã có phương án giải quyết thì xin Mod, Admin chiệu khó edit, post những phần quan trọng lên trang đâu cho mọi người thuận tiện theo dõi.

Bản thân em rất bận, đọc 1 bài tranh cái dài ngoằng với thêm 1 đống comment góp ý của anh em nhà mình đan xen thật sự là không biết đọc chỗ nào để biết luôn là người mua hay người bán đúng sai nữa => nhiều người sẽ ngay lập tức nghĩ rằng của hàng đó có vẫn đề (nếu đã không biết đến nó từ trước) => ảnh hưởng
winnd4spd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
7 thành viên sau đây cảm ơn bạn winnd4spd đã viết bài có ích này:
abcslayer (16-10-2011), conmagan (17-10-2011), hanibal (17-10-2011), konnichiwa85 (17-10-2011), Nghia (16-10-2011), nick456 (17-11-2011), rebyn (16-10-2011)
Old 17-10-2011, 11:30 AM   #2
konnichiwa85
iNewbie

konnichiwa85's Avatar

Thứ tự: 50345
iĐangCó: iPhone 4
Nơi cư trú: HCMC
Bài: 1
Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 13 lần / 5 bài.
konnichiwa85 is on a distinguished road

Winnd4spd nói rất đúng. Biết rằng các mod rất bận, ai cũng có sự nghiệp riêng của mình, Macvn.com lại là một diễn đàn phi lợi nhuận, các mod đóng góp cho diễn đàn là vì tình yêu của mình với Apple và sự phát triển của cộng đồng Mac tại Việt Nam. Mong các mod cố gắng thu xếp công việc và tóm tắt lại ở Post 1 để mọi người tiện theo dõi. Yêu macvn, một diễn đàn không sôi động nhưng luôn luôn sâu lắng (cả về chiều sâu kiến thức, cũng như sâu xa suy trong suy nghĩ, nhìn nhận về cuộc sống của mỗi thành viên).
winnd4spd (15-04-2012)
Old 17-10-2011, 11:52 AM   #3
abcslayer
iN3wbi3

Thứ tự: 132
iĐangCó:
Bài: 3,548
Cảm ơn: 6,865
Được cảm ơn 6,624 lần / 1,799 bài.
abcslayer is on a distinguished road

Vụ gần đây nhất của shop dunk và TechLand mình đều có sửa post 1 cập nhật thông tin vào đó mà, trước đây có vụ của Digiworld cũng vậy.
winnd4spd (15-04-2012)
Old 17-10-2011, 14:28 PM   #4
winnd4spd
iActiveMember

winnd4spd's Avatar

iĐangCó:

Thì em có bảo huynh không post cập nhật đâu. Ý em là edit lại phần kết luận, post nó lên trang 1 để mọi người vào là biết luôn ai đúng, ai sai ý ạ
Old 17-11-2011, 01:01 AM   #5
nick456
iMember

Thứ tự: 7875
iĐangCó:
Bài: 45
Cảm ơn: 22
Được cảm ơn 148 lần / 29 bài.
nick456 is on a distinguished road

@all : Nếu các bác đã mất thời gian thì em nghĩ các bác nên đọc từ đầu đến cuối để tự hiểu cho chi tiết. Còn nếu các bác chỉ muốn biết đúng/sai thì em nghĩ bác cứ đọc phần START/END là xong. Em nghĩ không thể đòi hỏi Mod hay Admin "tổng kết" tốt hơn được nữa.
Các bác nói các bác "quá bận" để đọc hết Topic trong khi lại đi đòi hỏi người khác "thu xếp" công việc để Edit bài cho các bác (trong khi điều đó là không cần thiết) ???

Em nói thật nhé ! Em đã đọc topic nào là em đọc từ đầu đến cuối rồi sau cùng mới đọc phần kết luận của Admin/Mod. Còn nếu không thì thôi, không cần quan tâm nhiều lắm, biết là đủ...
nick456 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
(Những) thành viên sau đây cảm ơn nick456 vì bài viết có ích này
mr_thai (17-11-2011)
Old 14-04-2012, 22:54 PM   #6
winnd4spd
iActiveMember

winnd4spd's Avatar

iĐangCó:

Trích:
Nguyên văn bởi nick456 View Post
@all : Nếu các bác đã mất thời gian thì em nghĩ các bác nên đọc từ đầu đến cuối để tự hiểu cho chi tiết. Còn nếu các bác chỉ muốn biết đúng/sai thì em nghĩ bác cứ đọc phần START/END là xong. Em nghĩ không thể đòi hỏi Mod hay Admin "tổng kết" tốt hơn được nữa.
Các bác nói các bác "quá bận" để đọc hết Topic trong khi lại đi đòi hỏi người khác "thu xếp" công việc để Edit bài cho các bác (trong khi điều đó là không cần thiết) ???

Em nói thật nhé ! Em đã đọc topic nào là em đọc từ đầu đến cuối rồi sau cùng mới đọc phần kết luận của Admin/Mod. Còn nếu không thì thôi, không cần quan tâm nhiều lắm, biết là đủ...
Chính vì kiều biết là đủ của bác thì mới gây chết người bác ạ.

Ví dụ như sau: em đăng một tin shop A bán lừa đảo (em là người sai). Bla bla một hồi độ 50-60 comment của em, shop A và anh em nhà mình. Thì nhưng ngừoi chỉ biết là đủ thì vào sẽ nhìn title và một vài comment sẽ quy kết ngay shop A có vấn đề => Shop A bị mất khách ( ít nhất bản thân người đọc trước , sau đó là word of mouth ). Bản thân em thì chăng sao (em mà là người ở shop B đi chơi xấu gặp được thế này thì ko còn gì bằng )

Do đó box này có tính chất nhậy cảm khá cao do đó yêu cầu Admin, Mod "BẮT BUỘC" phài edit như vậy
2 thành viên sau đây cảm ơn bạn winnd4spd đã viết bài có ích này:
abcslayer (15-04-2012), hieupm37 (14-04-2012)
Old 10-01-2013, 10:12 AM   #7
icorporation
iMember

Thứ tự: 73196
iĐangCó:
Bài: 27
Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 2 lần / 2 bài.
icorporation is on a distinguished road

Trích:
Nguyên văn bởi winnd4spd View Post
Chính vì kiều biết là đủ của bác thì mới gây chết người bác ạ.

Ví dụ như sau: em đăng một tin shop A bán lừa đảo (em là người sai). Bla bla một hồi độ 50-60 comment của em, shop A và anh em nhà mình. Thì nhưng ngừoi chỉ biết là đủ thì vào sẽ nhìn title và một vài comment sẽ quy kết ngay shop A có vấn đề => Shop A bị mất khách ( ít nhất bản thân người đọc trước , sau đó là word of mouth ). Bản thân em thì chăng sao (em mà là người ở shop B đi chơi xấu gặp được thế này thì ko còn gì bằng )

Do đó box này có tính chất nhậy cảm khá cao do đó yêu cầu Admin, Mod "BẮT BUỘC" phài edit như vậy
Vừa rồi có 1 website đăng tin lừa đảo như vầy bị 1 đơn vị kiện phải bồi thường tiền đấy, macvn cũng nên thận trọng. Theo luật VN thì chỉ những cơ quan có thẩm quyền mới được quy kết tổ chức hay cá nhân có lừa đảo hay không.
icorporation vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2013, 08:32 AM   #8
winnd4spd
iActiveMember

winnd4spd's Avatar

iĐangCó:

Trích:
Nguyên văn bởi icorporation View Post
Vừa rồi có 1 website đăng tin lừa đảo như vầy bị 1 đơn vị kiện phải bồi thường tiền đấy, macvn cũng nên thận trọng. Theo luật VN thì chỉ những cơ quan có thẩm quyền mới được quy kết tổ chức hay cá nhân có lừa đảo hay không.
Nghe bác nói như vụ của otosaigon với công ty đỗ thành gì đó thì phải (nghe đâu vẫn chưa xử xong). By the way, tại box "Góp ý box chuyện cảnh giác" của macvn thì đều có luôn luôn có mặt của cả 2 bên "bán và mua" trực tiếp đối chất với nhau. Toàn bộ thành viên MacVn chỉ góp ý về mặt tổng quát (VD như legal right của Apple) chứ không quy kết bên nào cả. Về mặt BQL thì chỉ tham gia tóm tắt bài để chuyển lên trang nhất chứ không chỉnh sửa hay kết luận gì cả.
P/S: Có về như lần sau anh em MacVn chúng ta cũng nên cẩn thận (bị soi òi )
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài