Click vào để trở lại trang tin
FB | DIỄN ĐÀN | TRANG TIN | THỊ TRƯỜNG | TÌM KIẾM      

Go Back   macvn.com > Macintosh OS > Phần cứng > Review
Đăng ký Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Review Hãy viết những cảm nhận của bạn về thiết bị mới ở đây

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 19-10-2011, 09:52 AM   #1
Nghia
iLove milk

Nghia's Avatar

Thứ tự: 10742
iĐangCó: Chi chít:D
Nơi cư trú: Somewhere i Belong
Bài: 2,059
Cảm ơn: 5,215
Được cảm ơn 6,610 lần / 1,668 bài.
Nghia is on a distinguished road
Send a message via AIM to Nghia Send a message via Yahoo to Nghia Send a message via Skype™ to Nghia
Lightbulb Đập hộp và cảm nhận về Apple TV thế hệ 2.

Sau một thời gian đắn đo suy nghĩ, em đã quyết định tậu cho mình một em Apple TV gen 2, thay vì các loại đầu phát HD khác trên thị trường, bởi các ưu điểm như là:

- Giá cả mềm mại
- Nhỏ gọn
- Tích hợp giao thức không dây
- Giao diện thân thiện, dễ dàng đồng bộ với các thiết bị khác của "trái táo".

Nhược điểm duy nhất của em này là người ta buộc phải có một chiếc LCD hay Plasma để sử dụng bởi không như thế hệ đầu, chiếc Apple TV này không tích hợp các giao tiếp AV truyền thống như Composite hay Components. Theo cảm nhận cá nhân thì tuy em LCD mới 40" Full HD vẫn không bằng được chiếc CRT 29" nay đã tròn 10 năm tuổi.:-s

Vài hình ảnh "bóc tem" em nó:

Kích cỡ vuông vắn, nhỏ gọn, có thể cầm nắm dễ dàng bằng một tay:

Thông tin về sản phẩm:

Chuẩn hình ảnh HDMI và giao thức không dây 802.11n:

Mặt trước:

Mặt sau:

Mở hộp - em nó đây rồi:

Còn nguyên seal - như cách Apple đóng gói các sản phẩm của mình:

Các lưu ý về sản phẩm, End User License Agreement:

Tem chứng nhận của Energy Star:

Kích cỡ không thể gọn gàng hơn - như đã thấy, có phần nhỏ hơn cá chiếc iPod touch.

Bao quanh viền sản phẩm còn một "niêm phong" nữa:

Khi bóc seal cuối cùng này ra, các giao tiếp phía sau mới sẵn sàng để sử dụng, gồm có: Nguồn, giao tiếp HDMI, LAN, USB (dùng để nâng cấp phần mềm cho Apple TV), ngõ âm thanh Optical. Rất tiếc ngoài dây nguồn ra, hãng táo không cung cấp thêm bất kỳ loại dây nào khác trong hộp sản phẩm),

Toàn bộ thiết bị đóng gói trong hộp, bao gồm: Dây nguồn (nếu không thích dây này vì quá dài, các bác có thể thay bằng dây đài cassette cũng được), Điều khiển từ xa (bằng nhôm nguyên khối, rất đẹp), sách giới thiệu + hướng dẫn sử dụng.

Các bước thiết lập ban đầu cũng khá đơn giản, gồm có việc chọn ngôn ngữ, kết nối mạng gia đình (em đặt chế độ MAC filter cho Access Point nên phải vào phần Setting/General/About để xem thông tin, sau khi điền địa chỉ MAC cho phép vào Access Point thì em Apple TV đã tự động gia nhập, ko phải làm gì cả), Bật AirPlay để chơi nhạc/video không dây từ máy tính và các iDevice.

Qua thử nghiệm sơ bộ thì các tính năng như Airplay, Youtube hay Flickr đều hoạt động tốt. Sau khi điền thông tin tài khoản vào ứng dụng Youtube thì em đã có thể xem ngay các đoạn video yêu thích, video từ bạn bè và các kênh em đăng ký nhận tin (subscription).

Bài review của em đến đây tạm dừng, trong vài ngày tới em sẽ tiến hành cài đặt các phần mềm hỗ trợ, cũng như bổ sung cảm nhận sau trải nghiệm với em nó. Xin chân thành cảm ơn các bác đã chú ý lắng nghe.
Tần tảo sớm hôm MẸ nuôi con khôn lớn,
Mang cả tấm thân gầy CHA che chở con.
Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc,
Đừng để buồn lên mắt MẸ nghe không...

thay đổi nội dung bởi: Nghia, 19-10-2011 lúc 16:23 PM.
Nghia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
8 thành viên sau đây cảm ơn bạn Nghia đã viết bài có ích này:
abcslayer (20-10-2011), angel_of_devil (19-10-2011), bimbim07 (19-10-2011), Constance (20-10-2011), khongbit (19-10-2011), rufa (19-10-2011), thanh_nha0706 (19-10-2011), viettanium (20-10-2011)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài